Giyar Sifen yana da dogon tarihi. Tun farkon zamanin Romawa, akwai alamun samar da ruwan inabi a Spain. Dumi-dumin hasken rana na Spain yana haifar da ingantaccen inganci da daɗi cikin ruwan inabin, kuma ƙaunar ɗan Spain na rayuwa, al'adu da fasaha ta kasance cikin al'adar shan inabi ta Spain shekaru da yawa. Idan kana cikin Spain, giya shine shayari.
El Gaitero winery yana samar da mafi shahararren cider a duniya. Dabarar da ke kan bankunan tidal estuary a Villavicosa, winery ya mamaye wani wurin sama da murabba'in murabba'in 40,000 a La Espuncia, wanda kuma ya haɗa da sabbin ofisoshin kamfanin, gidan tarin dindindin na ginin El Gaitero da ɗakin ɗanɗano. Ya zuwa yanzu, El Gaitero yana da masana'antar cider tun sama da shekaru ɗari. An san shi a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun misalan al'adun masana'antu na Asturia. Dubban 'yan yawon bude ido da ke ziyartar masana'antar a kowace shekara suna samun damar jin daɗinta a nan sau ɗaya. Yi yawon shakatawa na musamman kuma gano sirrin ɗanɗano mai mahimmanci na Asturia: El Gaitero cider.
Ana iya jin tarihin gidan inabi, sadaukarwa da sha'awar a kowane yanki na masana'antar La Espuncia. Ana iya samun wannan daga rarrabuwa da wanke apples ɗin da aka karɓa a yankin Canigú, zuwa ɗakin murƙushewa inda aka murƙushe apples ɗin kuma ana fitar da ruwan 'ya'yan itace na farko, zuwa kwanon rufi da marufi na giya.
Bugu da ƙari kuma, ainihin zuciyar Valle Ballina y Fernández, kamfanin da ke kula da ruwan inabi na El Gaitero, shine masana'anta guda hudu, waɗanda wuraren da aka raba su zuwa Babban Factory, Lardi na Lardi, Kamfanin Amurka da Sabon Bakin Karfe Vat Factory. The El Gaitero Apple Factory shi ne na farko shuka gina fiye da 120 shekaru da suka wuce. Dakuna uku na dauke da tankuna 200 masu iya aiki daban-daban: lita 90,000, lita 20,000, lita 10,000 da lita 5,000. Kamfanonin larduna da na Amurka suma suna da kasancewar shekaru ɗari, waɗanda aka gina don girmamawa ga manyan masu shigo da Sifen da Amurka na El Gaitero cider. An zana sunayensu da rigar makamai a kan dukkan tulun da ke ɗauke da lita 60,000 ko 70,000 na cidar.
El Gaitero cider yana fermented a cikin waɗannan asali guda uku kafin a canza shi zuwa mataki na ƙarshe kafin kwalba: sabuwar masana'anta. Wurin yana dauke da tarkacen karfen carbon kusan dari, kowanne yana rike da lita 56,000. Anan za'a iya tace cider ta ƙarshe ta amfani da na'urar tacewa ta zamani.
Lokacin aikawa: Janairu-29-2023