Gilashin Vs Filastik: Wanne Yafi Muhalli

n 'yan shekarun nan, kayan tattarawa sun sami kulawa sosai. Gilashi da robobi kayan tattarawa ne na gama gari. Duk da haka,gilashin ya fi filastik? -Glass Vs Filastik

Glassware ana ɗaukarsa azaman madadin muhalli mai dorewa. Anyi shi da sinadarai na halitta kamar yashi kuma ana iya sake yin sa gaba ɗaya. Hakanan baya shigar da gurɓataccen abu a cikin abubuwan da yake riƙe da shi, yana mai da shi mafi aminci don amfani. -Glass Vs Filastik

Ana amfani da filastik akai-akai saboda iyawar sa da ƙarancin farashi. An yi shi daga burbushin mai da ba za a iya sabuntawa ba kuma yana ɗaukar ƙarni kafin ya ruɓe. Bugu da ƙari, ingancin ƙimar sake yin amfani da filastik ya bambanta bisa ga nau'in filastik da kuma wurin da yake da shi, yana sa ya zama ƙasa da inganci fiye da sake amfani da gilashi.-Glass Vs Plastics.

Saboda haka, masu amfani da kasuwanci an fi ɗaukar su azaman marufi na gilashi.

Shin Gilashin Yana Da Muhalli? -Glass Vs Filastik

Gilashi ɗaya ne daga cikin tsofaffin kayan marufi da aka fi amfani da su. Koyaya, gilashin yana da alaƙa da muhalli? Amsar da sauri ita ce eh! Gilashi abu ne mai ɗorewa mai ɗorewa tare da fa'idodi da yawa fiye da sauran mafita na marufi. Bari mu bincika dalilin da yasa ake ɗaukar gilashi azaman abu mai amfani ga muhalli ko kuma idan gilashin ya fi filastik don yanayin.

Abubuwan da suka dace da muhalli-Glass Vs Filastik

Gilashin ya ƙunshi abubuwa na halitta kuma an yi shi daga kayan da ba su dace da muhalli ba. Tunanin idan gilashin ya fi filastik? Gilashin galibi ya ƙunshi yashi, wanda ke da yawa kuma mai sauƙin isa. Wannan yana nufin cewa gilashin yana amfani da ƙarancin albarkatu da makamashi don samarwa fiye da sauran marufi, kamar filastik. Don haka, shin gilashin yana da abokantaka? Lallai eh!

Maimaita 100% Gilashin Vs Filastik

Ana samun gilashi daga albarkatun da ake da su na halitta kuma ana iya sake sarrafa shi har abada. Ganin cewa, robobi ana samar da shi daga burbushin mai, yana da ƙarancin sake yin amfani da su, kuma yana buƙatar ƙarni don ragewa. Gilashi babban misali ne na wani abu wanda za'a iya sake yin fa'ida da sake yin sa ba tare da sadaukar da inganci ko aiki ba.

Kusan Kusan Sifili Na Haɗin Kan Sinadari-Glass Vs Filastik

Wani fa'idar gilashin shine cewa yana da kusan abubuwan da ke faruwa na halayen sinadarai. Gilashin, ba kamar filastik ba, baya zubar da sinadarai masu haɗari a cikin abinci ko abin sha da yake riƙe. Wannan yana nuna cewa gilashin zaɓi ne mafi aminci ga mutane su yi, kuma yana ba da tabbacin cewa an adana ɗanɗanon samfurin da ingancinsa a cikin kwandon gilashin.

Anyi daga kayan halitta-Glass Vs Plastics

Ana yin robobi daga burbushin mai da ba za a iya sabuntawa ba, waɗanda ke da iyakacin albarkatu. Bugu da ƙari, robobi suna ɗaukar ɗaruruwan shekaru don wargajewa da bayyanawa, wanda ke nufin suna da mummunan tasiri akan yanayin muhalli. Wannan ne ya sa barasa robobi ke zama babbar matsala, inda ake zubar da ton na su a wuraren da ake zubar da shara da kuma tekuna a duk shekara.

Game da kwalabe na gilashin da kwalabe na filastik, gilashin dorewa ana yin su daga albarkatun kasa kamar yashi, soda ash da farar ƙasa. Saboda waɗannan kayan abinci na yau da kullun suna da sauƙin samuwa, gilashi yana da wadataccen albarkatu don yin abubuwa daban-daban kamar su gilashin gilashin vodka da kwalabe gilashin miya.

Bugu da ƙari, gilashin abu ne na 100% na halitta wanda za'a iya sake amfani dashi har abada ba tare da raguwa a cikin inganci ko tsabta ba. Saboda haka, gilashin abu ne mai ɗorewa kuma mai aminci saboda an yi shi daga abubuwa na halitta.

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-18-2024