Ta yaya bayan shan gilashin giya za ku iya tuƙi?

Yana da wuya a karshen mako don cin abinci tare da abokai uku ko biyar.A cikin hargitsin da ake yi, abokaina sun kawo kwalaben giya, amma sun sha ƴan gilashin duk da karimcin.Ana gamawa na fito da mota yau, bayan an gama biki, sai da na kira direban a razane.hoto

Na yi imani cewa kowa ya sami irin wannan kwarewa.Sau da yawa, ba zan iya taimaka ba sai dai in sha ƴan gilashi.

A wannan lokacin, tabbas zan yi tunani, idan na san tsawon lokacin da barasa ya ɗauka don "ɓacewa" bayan shan giya, to zan iya fitar da gida da kaina.

Wannan ra'ayin yana da kirkira amma yana da haɗari, abokina, bari in raba muku shi:

hoto
1. Matsayin tuƙin maye

Tun farkon koyan tuƙi, mun koyi sharuɗɗan yin hukunci akan tuƙin maye:

Abun barasa na jini na 20-80mg/100mL yana cikin bugu;Abun barasa na jini sama da 80mg/100mL yana cikin buguwa.

Wannan yana nufin idan dai har ka sha gilashin barasa mai ƙarancin gaske, ana ɗaukarsa buguwa ne, kuma shan abin sha fiye da biyu ana ɗaukarsa buguwa.

2. Har yaushe bayan shan barasa zan iya tuƙi?

Ko da yake akwai bambance-bambance a cikin barasa da kuma iyawar mutane na rayuwa su ma sun bambanta, yana da wuya a sami daidaitattun ma'auni na tsawon lokacin da ake ɗaukar tuƙi bayan an sha.Amma a cikin yanayi na al'ada, jikin mutum zai iya daidaita 10-15g na barasa a kowace awa.

Misali, a wurin taron tsofaffin abokai, Lao Xia mai hadama tana shan barasa guda 500.Abubuwan barasa na barasa sun kai gram 200.Ana ƙididdige shi ta hanyar metabolizing 10g a kowace awa, zai ɗauki kimanin sa'o'i 20 don daidaita ƙwayar barasa gaba ɗaya.

Bayan shan ruwa da yawa da dare, abubuwan da ke cikin barasa har yanzu suna da yawa bayan tashi washegari.Ga wasu direbobi masu jinkirin metabolism, yana yiwuwa a gano tukin bugu ko da a cikin sa'o'i 24.

Don haka, idan kun sha ɗan ƙaramin giya, kamar rabin gilashin giya ko gilashin giya, yana da kyau a jira har sai sa'o'i 6 kafin tuki;rabin catty na barasa ba a tuki don 12 hours;barasa ɗaya ba ya tuƙi na awa 24.

3. Abinci da magungunan da aka “bugu da kora”

Baya ga shaye-shaye, akwai kuma direbobin da suka fi kowa sanin “tukin buguwa” - a fili ba sa sha, amma har yanzu ana samun buguwa da tuƙi.

A haƙiƙa, duk wannan ya faru ne saboda cin abinci da gangan da magungunan da ke ɗauke da barasa.

Misalai na abinci: agwagwa giyar, ɗanyen wake mai ɗanɗano, buguwar kaguwa/jarta, ƙwallan shinkafa ƙwal, kaza/nama mara kyau, kwai gwaiduwa kek;lychees, apples, ayaba, da dai sauransu masu yawan sukari suma za su samar da barasa idan ba a adana su yadda ya kamata ba.

Nau'in miyagun ƙwayoyi: Ruwan Huoxiangzhengqi, syrup tari, allurai iri-iri, fresheners na baki, wankin baki, da sauransu.

A gaskiya ma, ba lallai ne ka damu da yawa ba idan da gaske ka ci waɗannan, saboda suna da ƙarancin abun ciki na barasa kuma suna iya ɓacewa da sauri.Muddin mun gama cin abinci kamar awa uku, muna iya tuƙi.

A cikin rayuwar yau da kullun, bai kamata mu yi sa'a ba, kuma muyi iya ƙoƙarinmu don "kada ku sha kuma kada ku sha yayin tuki".

Idan akwai gaggawa, za mu iya jira har sai mun farka sosai kuma barasa ya ɓace gaba ɗaya, ko kuma ya dace sosai don kiran direban da zai maye gurbin.


Lokacin aikawa: Janairu-29-2023