Ma'adini mai tsafta yana nufin yashi ma'adini tare da abun ciki na SiO2 na 99.92% zuwa 99.99%, kuma tsaftar da ake buƙata gabaɗaya tana sama da 99.99%. Ita ce albarkatun kasa don samar da samfuran ma'adini masu tsayi. Saboda samfuran sa suna da kyawawan kaddarorin jiki da sinadarai kamar babban juriya na zafin jiki, juriya na lalata, ƙarancin haɓakar thermal, babban rufi da watsa haske, ana amfani da su ko'ina a cikin sadarwar fiber na gani, hasken rana photovoltaic, sararin samaniya, lantarki da matsayi mai mahimmanci na high- masana'antun fasaha irin su semiconductor suna da mahimmanci.
Baya ga ma'adinin ma'adinai mai mahimmanci, ma'adinan ma'adini yawanci suna tare da ma'adanai marasa tsabta kamar feldspar, mica, yumbu da baƙin ƙarfe. Manufar fa'ida da tsarkakewa shine ɗaukar hanyoyin fa'ida da suka dace da hanyoyin fasaha don haɓaka tsabtar samfur da rage ƙazanta abun ciki bisa ga buƙatun samfur daban-daban don girman barbashi da abun ciki na ƙazanta. A fa'ida da tsarkakewa na ma'adini yashi dogara da abun ciki na ƙazanta kamar Al2O3, Fe2O3, Ti, Cr, da dai sauransu, yanayin da ya faru, da kuma bukatun ga samfurin barbashi size.
An yi imani da cewa komai banda silicon oxide najasa ne, don haka tsarin tsarkakewa na ma'adini shine ƙara yawan abun ciki na silicon dioxide a cikin samfurin kamar yadda zai yiwu, tare da rage abun ciki na sauran abubuwan da ba su da kyau.
A halin yanzu, da gargajiya ma'adini tsarkakewa tafiyar matakai da ake matuturely amfani a cikin masana'antu hada da rarrabewa, scrubbing, calcination-ruwa quenching, nika, nunawa, Magnetic rabuwa, nauyi rabuwa, flotation, acid leaching, high zafin jiki degassing, da dai sauransu The zurfin tsarkakewa tsari. ya haɗa da gasasshen sinadarai na chlorine, rarrabuwar launi na radiation, rarrabawar maganadisu mai ƙarfi, injin zafin jiki, da sauransu.
Abubuwan da ke ɗauke da baƙin ƙarfe da ƙazanta masu ɗauke da aluminium a cikin albarkatun ma'adini ana ɗaukar su azaman ƙazantattun ƙazantattun abubuwa. Sabili da haka, ci gaba da haɓaka hanyoyin tsarkakewa da hanyoyin fasaha na kayan albarkatun ma'adini sun fi nunawa a cikin ingantaccen kawar da ƙazantattun ƙarfe da baƙin ƙarfe da aluminum.
Samfurin gilashin ma'adini mai girma wanda aka shirya daga yashi mai tsafta mai tsafta shine ainihin albarkatun kasa don samar da fibers na gani da kuma abubuwan da aka haɗe optoelectronic don masana'antar sadarwa, kuma ana amfani da su don samar da yanayin guda ɗaya da Multi-mode fiber preforms ma'adini hannayen riga. Na'urorin da aka yi da kayan gilashin ma'adini ana amfani da su musamman, kamar: bututun yaduwa na quartz, manyan kararrakin ƙararrawa, tankunan tsabtace quartz, kofofin tanderun quartz da sauran kayayyaki.
Madaidaicin ƙananan kayan aikin gani na gani, babban ma'ana, manyan ruwan tabarau masu ɗaukar hoto, na'urorin gani na laser excimer, na'urori masu ƙira da sauran kayan aikin gani na gani duk an yi su da ma'adini mai tsafta a matsayin ainihin albarkatun ƙasa.
Ma'adini mai tsafta shine ainihin albarkatun ƙasa don samar da fitilun ma'adini masu zafi mai zafi. Ana yawan amfani da shi don samar da fitilun da ke da ƙarfi, masu juriya masu zafi, kamar fitilun ultraviolet, fitilun mercury masu zafi, fitilun xenon, fitilun halogen, da fitilun fitar da iskar gas mai ƙarfi.
Lokacin aikawa: Dec-06-2021