Ina ci gaban da ake samu a masana'antar giya ya dosa? Yaya nisa za a iya ganin haɓakawa na ƙarshe?

Kwanan nan, kamfanin na Changjiang Securities ya fitar da wani rahoton bincike yana mai cewa, yawan shan giyar da ake amfani da shi a yanzu haka a kasarmu har yanzu yana kan gaba da matsakaici da matsakaicin maki, kuma karfin ingantawa yana da yawa. Babban ra'ayi na Changjiang Securities sune kamar haka:

Babban maki na samfuran giya har yanzu suna mamaye matsakaicin matsakaici zuwa ƙananan maki, kuma yuwuwar haɓakawa na da yawa. Ya zuwa shekarar 2021, matsakaicin farashin kayan shaye-shaye da ba na yau da kullun ba har yanzu ya kai yuan 5/500ml kawai, wanda ke nufin daga yadda ake amfani da kayan a halin yanzu, babban amfanin cikin gida har yanzu yana daga ƙananan kayayyaki. Manyan samfuran guda ɗaya waɗanda galibi ana haɓakawa da haɓaka (matsayin cikin gida yana ci gaba da ƙaruwa) galibi ana sanya su a farashi mafi girma na biyu (6 ~ 10 yuan). Kamar yadda sabon babban al'ada na yuan 8 ya maye gurbin tsohon al'ada na yuan 5, ana sa ran har yanzu za a yi amfani da shi don masana'antar Kawo kusan karuwar farashin 60%; Bugu da kari, masana'antar ta high-karshen da matsananci-high-karshen farashin band kayayyakin suma suna hanzarta shimfidawa, kullum wadatar da haɓaka taswirar kayayyakin giya.

Tasirin ɗan gajeren lokaci na annoba zai ja da haɓaka haɓakar giya, kuma ana sa ran sake dawo da yanayin nan gaba zai haifar da hauhawar farashin. Babban tsari na shirye-shiryen shirye-shiryen sha (abincin abinci, nishaɗi) tashoshi, wanda ke lissafin rabin yanayin amfani da giya, yana da ingantacciyar ci gaba idan aka kwatanta da abubuwan da ba su da wuri. Ƙuntata irin waɗannan yanayin ya faru lokaci zuwa lokaci tun lokacin da annobar ta bulla. Don haka, karuwar farashin masana'antu a cikin shekaru biyu da suka gabata ba abin da ya wuce kima ba. Ko gaba, amma takura. A nan gaba, tare da cikakkiyar farfadowar yanayin amfani na yanzu, ana kuma sa ran masana'antar za ta kawo haɓaka haɓakawa (ƙarashin farashin).

Canje-canje da canje-canje a cikin ɓangaren giya daga rahoton kuɗi

Yin la'akari da haɓakar haɓakar ɓangaren giya a cikin 2021, haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar riba ta ci gaba; Babban abin da ya shafi harkar giyar har yanzu shi ne ci gaban ribar da aka samu ta hanyar inganta kayayyaki, tare da gyare-gyaren da aka samu ta hanyar rage farashi da inganta ingantaccen aiki, wanda shine babban mataki na ci gaban masana'antu. na "bude tushen" da "matsi".

Lokacin kololuwar 2022 zai haifar da ƙaramin tushe na tallace-tallace, kuma ɓangaren buƙata da matsin farashi za su haifar da tarzoma. Adadin tallace-tallacen masana'antu daga Mayu zuwa Satumba 2021 zai ragu da 6 ~ 10% shekara-shekara; daga 21Q4 zuwa 22Q1, yawan tallace-tallace na masana'antar giya zai kasance a cikin ± 2% idan aka kwatanta da CAGR a cikin 2019, kuma masana'antar giya ta 22Q2 na gaba za ta shiga cikin ƙarancin ƙarancin girma Duk da haka, tun daga Maris, sabon zagaye na annoba yana da. Hakanan ya shafi jigilar kayayyaki da yanayin amfani, kuma ana tsammanin har yanzu za a sami tashe-tashen hankula don buƙata a cikin 22Q2. Bugu da ƙari, kayan albarkatun giya sun tashi zuwa digiri daban-daban, wanda ya haifar da sabon zagaye na karuwar farashi mai girma a cikin masana'antu a cikin 21Q4. Ana sa ran cewa tare da aiwatar da rabe-raben karuwar farashin masana'antu, ana sa ran matsin lamba zai ragu sannu a hankali.

Haɓakawa mai inganci, ɓarnar tallace-tallace, da kawar da ra'ayin kamannin samfur da ƙarancin inganci

Haɓaka babban darajar masana'antu ya karya ra'ayin cewa samfuran gabaɗaya ba su da inganci, kuma jarin tallace-tallace ya fi mai da hankali kan dacewa tsakanin tambari da samfur, ta yadda za a iya shiga cikin masu tasowa.

A cikin 'yan shekarun nan, haɓakar samfurin a cikin masana'antar giya ya haɓaka, kuma hanyar a bayyane take - haɓakar lager na gargajiya (high wort maida hankali), ɗanɗanon giya mai farin (tsarin ɗanɗano mai 'ya'yan itace), ƙwanƙwasa sana'a / rashin barasa har ma da sauran ƙarancin- barasa category tsawo na wadanda ba giya . Talla yana mai da hankali kan yanayin samfuri da kuma nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'in ƙasa da ƙasa da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun samfuran gida.

Zabi matasa da masu magana da sadarwa, kutsa kai cikin samfuran al'adu da nishaɗi masu ƙarfi, da nuna yawan nau'ikan samfura da samfuran; An fi ba da fifiko kan sadarwa tare da masu amfani a cikin tallace-tallace.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2022