Tattaunawa akan Hanyoyi don Inganta Haɓaka da ɗanɗanon Kundin Gilashin

Na dogon lokaci, gilashin da aka yi amfani da shi a ko'ina cikin marufi na gilashin kayan ado na ƙarshe.Kayayyakin kyawawa da ke kunshe a cikin gilashi suna nuna ingancin samfurin, kuma gwargwadon nauyin kayan gilashin, mafi kyawun abin da samfurin ke ji - watakila wannan shine ra'ayin masu amfani, amma ba kuskure ba.A cewar Ƙungiyar Maruƙan Gilashin Washington (GPI), kamfanoni da yawa waɗanda ke amfani da sinadarai masu kyau ko masu kyau a cikin samfuran su suna tattara kayansu da gilashi.A cewar GPI, saboda gilashin ba shi da ƙarfi kuma ba zai iya jurewa cikin sauƙi ba, waɗannan tsare-tsaren da aka haɗa suna tabbatar da cewa sinadaran za su iya kasancewa iri ɗaya kuma su kiyaye amincin samfurin.Mutumin da ya dace da ke kula da Cibiyar Kula da Kayayyakin Gilashin Washington (GPI) ya yi bayanin cewa gilashin na ci gaba da isar da saƙon inganci, tsabta da kariyar samfur-waɗannan abubuwa ne masu mahimmanci guda uku na kayan kwalliya da masu kera fata.Kuma gilashin da aka yi wa ado zai ƙara haɓaka ra'ayi cewa "samfurin yana da tsayin daka".
An ƙirƙiri tasirin alamar a kan ƙididdiga na kwaskwarima kuma an bayyana su ta hanyar siffar da launi na samfurin, saboda su ne manyan abubuwan da masu amfani suka fara gani.Bugu da ƙari, saboda samfuran samfuran a cikin marufi na gilashi sune siffofi na musamman da launuka masu haske, marufi yana aiki azaman mai tallan shiru.
Masu kera samfuran suna ƙoƙarin gano sifofi na musamman waɗanda ke ba da damar samfuran su fice daga gasar.Haɗe tare da ayyuka da yawa na gilashin da fasahar kayan ado mai kama ido, masu amfani koyaushe za su kai ga taɓawa ko riƙe kayan kwalliya da samfuran kula da fata a cikin kunshin gilashin.Da zarar samfurin yana hannunsu, samun damar siyan wannan samfurin nan da nan yana ƙaruwa.
Ƙoƙarin da masana'antun ke yi a bayan irin waɗannan kwantena na gilashin ado galibi ana ɗaukar su ne ta hanyar masu amfani da ƙarshen.Kwalban turare yana da kyau, tabbas, amma me ya sa ta zama kyakkyawa haka?Akwai hanyoyi daban-daban, kuma mai ba da kayan ado Beauty Packaging ya yi imanin cewa akwai hanyoyi da yawa don yin shi.
AQL na New Jersey, Amurka ta riga ta ƙaddamar da bugu na allo, bugu ta hannu da marufi na alamar gilashin PS ta amfani da sabbin tawada masu warkarwa na ultraviolet (UVinks).Jami'in tallace-tallacen da ya dace na kamfanin ya ce yawanci suna ba da cikakken tsarin sabis don ƙirƙirar marufi na musamman.Tawada mai warkarwa ta UV don gilashin yana guje wa buƙatar ƙara yawan zafin jiki kuma yana ba da kewayon launi kusan mara iyaka.Tanderun da ke murƙushe tanderu tsarin kula da zafi ne, asali ma tanda da ke da bel ɗin jigilar kaya wanda ke tafiya ta tsakiya, kuma ana amfani da cibiyar don ƙarfafawa da bushe tawada lokacin yin ado da gilashin.Don tawada yumbu, zafin jiki yana buƙatar ya kai kusan digiri 1400, yayin da tawadan kwayoyin halitta, kusan digiri 350 ne.Irin waɗannan murhunan murhun gilashin sau da yawa suna da faɗin ƙafa shida, aƙalla tsayin taku sittin, kuma suna cinye makamashi mai yawa (gas ko wutar lantarki).Sabbin tawada masu warkarwa na UV kawai suna buƙatar warkewa ta hasken ultraviolet;kuma ana iya yin hakan a cikin injin bugu ko ƙaramin tanda a ƙarshen layin samarwa.Tun da akwai 'yan daƙiƙa kaɗan na lokacin fallasa, ana buƙatar ƙarancin kuzari sosai.
Faransa Saint-Gobain Desjonqueres yana ba da sabuwar fasaha a cikin kayan ado na gilashi.Daga cikin su akwai kayan ado na laser wanda ya haɗa da vitrifying kayan enamel akan kayan gilashi.Bayan an fesa kwalban tare da enamel, Laser fuse kayan zuwa gilashin a cikin zaɓaɓɓen zane.An wanke enamel da ya wuce gona da iri.Muhimmin fa'idar wannan fasaha ita ce ta kuma iya yin ado da sassan kwalbar da ba a iya sarrafa su ya zuwa yanzu, kamar sassan da aka ɗagawa da najasa da kuma layi.Hakanan yana ba da damar zana sifofi masu rikitarwa kuma yana ba da launuka iri-iri da taɓawa.
Lacquering ya haɗa da fesa wani Layer na varnish.Bayan wannan jiyya, ana fesa kwalban gilashin gaba ɗaya ko a sashi (ta amfani da murfin).Sannan a sanya su a cikin tanda mai bushewa.Varnishing yana ba da zaɓuɓɓukan ƙarewa iri-iri na ƙarshe, gami da m, mai sanyi, bayyanuwa, mai sheki, matt, launuka masu yawa, mai kyalli, phosphorescent, ƙarfe, tsangwama (Interferential), pearlescent, ƙarfe, da sauransu.
Sauran sabbin zaɓuɓɓukan kayan ado sun haɗa da sabbin tawada tare da tasirin helikono ko haske, sabbin saman tare da taɓawa mai kama da fata, sabon fenti mai feshi tare da holographic ko kyalkyali, gilashin fusing zuwa gilashi, Da sabon launi na thermoluster wanda ya bayyana shuɗi.
Mutumin da ya dace da ke kula da HeinzGlas a Amurka ya gabatar da cewa kamfani na iya samar da bugu na allo (kwayoyin halitta da yumbu) don ƙara sunaye da alamu akan kwalabe na turare.Buga kushin ya dace da filaye marasa daidaituwa ko saman tare da radiyo masu yawa.Maganin acid (Acidetching) yana haifar da yanayin sanyi na kwalban gilashi a cikin wanka na acid, yayin da fesa kwayoyin halitta yana fentin launi ɗaya ko fiye akan kwalban gilashin.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2021